Tiền trợ cấp chuyển vùng 1 lần có được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNCN? | Bài viết hay

Cảm nhận học viên

Cảm nhận sau khi học xong khóa học của bạn Bảo Ngọc

News image

Lớp học mang lại nhiều kiến thức thực tế, không khí vui tươi, được sự hỗ trợ rất nhiệt tình của các anh chị tại Trung Tâm Gia Sư Kế ...

Cảm nhận của các bạn học viên sau khóa học kế toán thực hành

News image

Cám ơn các bạn Hoàng Anh và bạn Tú Duyên đã tin tưởng vào uy tín của Gia sư kế toán trưởng. Sau đây là đôi dòng cảm nhận của ...

Tìm thông tin trong web bằng Google

Hỗ trợ tư vấn các khóa dạy tại DN, dạy tại nhà học viên và dạy qua internet


Hotline: 0918 867 446 - Tel: (028) 38 336 446

Ghi danh học kế toán TH tại Quận 1


Hotline: 0962 283 630 - Tel: (028) 38 336 446

Gọi Voice Skype online đến chúng tôi

Ghi danh học kế toán tại Q Tân Bình


Hotline: 0918 867 446 - Tel:(028) 38 336 446

 Đăng ký ghi danh online tại đây.




Khóa học cho kế toán mới xin việc

Khóa học làm kế toán tổng hợp thực hành

News image

Bạn đang lo lắng liệu khối lượng kiến thức hiện tại có đáp ứng được yêu cầu của nhà tuyển dụng không? Hay bạn đang mong muốn một mức lương ...

Khóa dạy làm kế toán thuế, lập sổ sách

Như các bạn đã biết thuế là nguồn thu chủ yếu của nhà nước trong khi đó các DN thì luôn yêu cầu kế toán phải làm sao để DN ph...

Khóa dạy làm kế toán thanh toán, công nợ

Cung cấp cho học viên những kiến thức từ căn bản đến nâng cao về nghiệp vụ phần hành kế toán thanh toán, đáp ứng nhu cầu công việc thực tế...

Khóa dạy kèm kế toán kho, tính giá thành

Cung cấp cho học viên những kiến thức từ căn bản đến nâng cao về nghiệp vụ phần hành kế toán kho, hướng dẫn phương pháp tính gia thành theo ...

Công cụ quan trọng dành cho kế toán

Việc làm kế toán (hỗ trợ học viên)

Tuyển Kế Toán Không Kinh Nghiệm - Đào tạo lại

News image

Tuyển Kế Toán Không Kinh Nghiệm - Đào tạo lại, Các bạn sinh viên mới ra trường, các bạn chưa có không kinh nghiệm sẽ được đào tạo, hướng dẫn ...

Tuyển Thêm 05 Kế Toán Không Kinh Nghiệm

News image

Tuyển Thêm 05 Kế Toán Không Kinh Nghiệm, Đối tác trung tâm cần tuyển kế toán không kinh nghiệm, lương cao được hướng dẫn công việc chi tiết. Các bạn ...

Tuyển Kế Toán Xuất Hóa Đơn và Kế Toán Viên Không cần Kinh Nghiệm

News image

Đã tốt nghiệp ( chấp nhận sinh viên mới ra trường) trung cấp chuyên ngành kế toán trở lên.- Không yêu cầu kinh nghiệm, nhưng phải gắn bó lâu dài ...

dang-ky-hoc

uu-dai-danh-sinh-vien-ke-toan

dang ky hoc ke toan thuc hanh 2

 

mod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_counter
mod_vvisit_counterToday4516
mod_vvisit_counterYesterday5787
mod_vvisit_counterThis week36613
mod_vvisit_counterLast week40067
mod_vvisit_counterThis month128674
mod_vvisit_counterLast month221484
mod_vvisit_counterAll days10114586

lienketdaotaovoimisa-1



Tiền trợ cấp chuyển vùng 1 lần có được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNCN?

Tiền trợ cấp chuyển vùng 1 lần có được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNCN? Cục Thuế thành phố Hồ Chí Minh ban hành công văn 11733/ CT - TTHT trả lời văn bản số 01092017KN ngày 2892017 của Công ty TNHH Kuehne + Nagel về thuế thu nhập cá nhân (TNCN).

tien-tro-cap-chuyen-vung-1-lan-co-duoc-tru-khi-xac-dinh-thu-nhap-chiu-thue-tncn

Căn cứ Điều 11 Thông tư số 922015TT-BTC ngày 15062015 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung Điều 2 Thông tư số 1112013TT-BTC ngày 1582013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thuế TNCN

“1. Sửa đổi, bổ sung tiết b.9 điểm b khoản 2 Điều 2
“b.9) Trợ cấp một lần đối với cá nhân khi chuyển công tác đến vùng có điều kiện kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn, hỗ trợ một lần đối với cán bộ công chức làm công tác về chủ quyền biển đảo theo quy định của pháp luật. Trợ cấp chuyển vùng một lần đối với người nước ngoài đến cư trú tại Việt Nam, người Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài, người Việt Nam cư trú dài hạn ở nước ngoài về Việt Nam làm việc.”
…”

Trường hợp Công ty theo trình bày thì người lao động Việt Nam cư trú dài hạn ở nước ngoài về Việt Nam làm việc tại Công ty theo thư điều chuyển của Công ty mẹ Nhật Bản trong thời gian 1 năm (từ 01082017 đến 3072018), theo thỏa thuận Công ty có chi trả khoản tiền trợ cấp chuyển vùng 1 lần, nếu khoản trợ cấp này được quy định rõ mức chi trong thư điều chuyển thì được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNCN của người lao động.

Về hồ sơ chứng minh là cá nhân cư trú dài hạn ở nước ngoài cho người lao động có quốc tịch Việt Nam, đề nghị Công ty liên hệ cơ quan quản lý xuất nhập cảnh, Bộ Công an để được xem xét và hướng dẫn theo thẩm quyền.

Nguồn: CV 11733/ CT - TTHT ngày 28/11/2017

Các bạn click vào nút download để tải bản đầy đủ của công văn về nhé!

tien-tro-cap-chuyen-vung-1-lan-co-duoc-tru-khi-xac-dinh-thu-nhap-chiu-thue-tncn-1

Bài viết: Tiền trợ cấp chuyển vùng 1 lần có được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNCN?

*** Có thể bạn quan tâm: Khôi phục MST của DN sau khi ban hành QĐ giải thể rel="nofollow" 
*** Từ khóa liên quan: Tiền trợ cấp chuyển vùng 1 lần có được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNCN, tiền trợ cấp chuyển vùng lần đầu, thuế TNCN, thu nhập chịu thuế TNCN, khoản được trừ khi tính thuế thu nhập.

Thêm bình luận